Theo đó, Ngày 19-6, Tổng công ty vận tải Hà Nội đã mở thêm 3 tuyến xe buýt mới mang số hiệu 97, 98, 99 để kết nối hành khách từ trung tâm thành phố với các khu vực ngoại thành. Cụ thể như sau:
Tuyến buýt 97: Hoài Đức – Công viên Nghĩa Đô; Thời gian: 5h00 – 21h00; Tần suất: 20-30 phút/lượt; Giá vé: 7.000đ/lượt. Chiều đi: Hoài Đức (Trung tâm văn hóa thể thao Hoài Đức) - Tỉnh lộ 422 - Ngã tư Sơn Đồng - Tỉnh lộ 422B - đường Vân Canh - ngã tư Canh - đường Xuân Phương (Tỉnh lộ 70) - Trần Hữu Dực kéo dài - Trần Hữu Dực - Lê Đức Thọ - Nguyễn Hoàng - Phạm Hùng - Duy Tân - Thành Thái - Trương Công Giai - Trần Quý Kiên - Trần Đăng Ninh - quay đầu tại vòng xuyến Trần Đăng Ninh - Trần Đăng Ninh - Nguyễn Phong Sắc - Tô Hiệu - Nguyễn Văn Huyên - Công Viên Nghĩa Đô.
Chiều về: Công viên Nghĩa Đô - Nguyễn Văn Huyên - quay đầu tại điểm mở - Nguyễn Văn Huyên - quay đầu tại điểm mở đối diện Trung tâm nhiệt đới Việt Nga - Nguyễn Văn Huyên - Tô Hiệu - Nguyễn Phong Sắc - Trần Đăng Ninh - Trần Quý Kiên - Trương Công Giai - Thành Thái - Duy Tân - Phạm Hùng - quay đầu tại gầm cầu vượt Mai Dịch - Phạm Hùng - Nguyễn Hoàng - Lê Đức Thọ - Trần Hữu Dực - Trần Hữu Dực kéo dài - Đường Xuân Phương (Tỉnh lộ 70) - Ngã tư Canh - Đường Vân Canh - Tỉnh lộ 422B - Ngã tư Sơn Đồng - Tỉnh lộ 422 - Quốc lộ 32 - đường nội bộ (qua UBND thị trấn Trạm Trôi) - Hoài Đức (Trung tâm văn hóa thể thao Hoài Đức).
Tuyến buýt 98: Yên Phụ - Gia Thụy – Aeon Mall Long Biên; Thời gian hoạt động: 5h00 – 21h00; Tần suất: 20 – 25 – 30 phút/lượt; Giá vé: 7.000đ/lượt. Chiều đi: Yên phụ (điểm đỗ trong làn đường dành riêng cho xe buýt) - Yên Phụ - Điểm trung chuyển Long Biên - Yên Phụ - Trần Nhật Duật - Cầu Chương Dương - Đê Xuân Quan - Ngọc Thụy - Đức Giang - Ngô Gia Tự - Nguyễn Cao Luyện - Lưu Khánh Đàm - Hội Xá - Vũ Xuân Thiều - Thạch Bàn - Cổ Linh - Aeon Mall Long Biên.
Chiều về: Aeon Mall Long Biên - Cổ Linh - quay đầu tại gầm cầu vượt Aeon đường Cổ Linh - Cổ Linh - Thạch Bàn - Vũ Xuân Thiều - Hội Xá - Lưu Khánh Đàm - Nguyễn Cao Luyện - Ngô Gia Tự - Đức Giang - Ngọc Thụy (đường trên) - đê Xuân Quan - cầu Chương Dương - Trần Nhật Duật - Yên Phụ - Trung chuyển Long Biên - Yên Phụ - quay đầu tại nút giao phố Hàng Than - Yên Phụ (điểm đỗ trong làn đường dành riêng cho xe buýt).
Tuyến buýt 99: Kim Mã – Bệnh viện nội tiết TW cơ sở 2; Thời gian hoạt động: 05h00 – 21h30; Tần suất: 22 phút/lượt; Giá vé: 7.000đ/lượt. Chiều đi: Kim Mã (tòa nhà PTA số 1 Kim Mã) - Giảng Võ - Hào Nam - Hoàng Cầu - Ô Chợ Dừa - Xã Đàn - Nam Đồng - Đặng Văn Ngữ - Phạm Ngọc Thạch - Đông Tác - Lương Định Của - Phương Mai - Giải Phóng - Trường Chinh - Phố Vọng - Nguyễn An Ninh - Trương Định - Tân Mai - cầu Đền Lừ - Tam Trinh - đường Vành đai 3 - Ngọc Hồi - ngõ 83 Ngọc Hồi - Trần Thủ Độ - đường vào Bệnh viện Nội Tiết TW cơ sở 2 - Bệnh viện Nội Tiết TW cơ sở 2.
Chiều về: Bệnh viện Nội Tiết TW cơ sở 2 - đường vào Bệnh viện Nội Tiết TW cơ sở 2 - Trần Thủ Độ - ngõ 83 Ngọc Hồi - Ngọc Hồi - đường Vành đai 3 - Tam trinh - cầu Đền Lừ - Tân Mai - Trương Định - Nguyễn An Ninh - Phố Vọng - Giải Phóng - Phương Mai - Lương Định Của - Phạm Ngọc Thạch - Đặng Văn Ngữ - Nam Đồng - Xã Đàn - Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu - Hào Nam - Giang Văn Minh - Kim Mã - Kim Mã (tòa nhà PTA số 1 Kim Mã).
- Thuê bao di động phải chụp ảnh chân dung: Khách hàng phản ứng, nhà mạng bất bình
- Công tác thanh tra thi THPT Quốc gia 2017 sẽ được thực hiện thế nào?
- Cần chế tài mạnh xử lý xâm phạm quyền sở hữu trí tuệ
PV