Vinamilk

Cập nhật bảng tổng sắp huy chương đoàn Thể thao Việt Nam tại SEA Games 30 ngày 9/12

Đoàn thể thao Việt Nam đang xếp thứ 2 toàn đoàn với 66 huy chương Vàng, thành tích chỉ kém chủ nhà Philippines.

Ngày 8/12 là ngày thành công nhất của đoàn thể thao Việt Nam kể từ đầu giải khi giành được tổng cộng đến 20 huy chương vàng (HCV). Nhờ đó, đoàn Thể thao Việt Nam đã cán mốc 66 huy chương Vàng, vượt chỉ tiêu 65 huy chương Vàng đặt ra trước khi tham dự SEA Games 30.

Ngoài ra, hôm qua, ĐT nữ Việt Nam đã có chiến thắng xuất sắc 1-0 trước ĐT nữ Thái Lan ở chung kết môn bóng đá nữ SEA Games 30 để bảo vệ thành công chức vô địch.

ĐT nữ Việt Nam cũng đã vượt mặt chính Thái Lan để trở thành đội tuyển bóng đá nữ giàu thành tích nhất lịch sử Đại hội với 6 lần vô địch (sau các năm 2001, 2003, 2005, 2009 và 2017, 2019).

Danh sách các VĐV giành huy chương cho Đoàn TTVN tại SEA Games 30 ngày 8/12:

Huy chương Vàng:

Trần Ngọc Thúy Vi (Aerobic)

Phan Thế Gia Hiển, Bùi Minh Phương (Aerobic, phối hợp nam nữ)

Vương Hoài Ân, Nguyễn Chế Thanh, Nguyễn Việt Anh (Aerobic, phối hợp 3 người)

Nguyễn Thị Tâm (Boxing, hạng cân 51kg nữ)

Nghiêm Đình Hiếu (Vật cổ điển, hạng cân 87kg nam)

Nguyễn Bá Sơn (Vật cổ điển, hạng cân 56kg nam)

Nguyễn Đình Huy (Vật cổ điển, hạng cân 55kg nam)

Trần Thị Ánh Tuyết (Taekwondo, hạng cân dưới 53kg nữ)

Nguyễn Thị Xuân (Vật tự do, hạng cân 50kg nữ)

Nguyễn Thị Hằng Nga (Boxing, hạng cân 48kg nữ)

Phạm Bá Hợi (Boxing, 54kg nam)

Đinh Thị Bích (Điền kinh, 800m nữ)

Dương Văn Thái (Điền kinh, 800m nam)

Huy chương Bạc:

Nguyễn Văn Lai (Điền kinh, 5000m nam)

Võ Xuân Vĩnh (Điền kinh, đi bộ 20km nam)

Nguyễn Văn Đầy, Nguyễn Tiến Cương, Thành Phi Hùng (Bắn cung, đồng đội 3 dây nam)

Đỗ Thành Nhân (Karate, đối kháng trên 75kg nam)

Châu Kiều Oanh, Nguyễn Văn Đầy (Bắn cung, đôi nam nữ cung 3 dây)

Đỗ Nhã Uyên (Boxing, 54kg nữ)

Đào Lê Thu Trang (Jiu Jitsu, hạng cân dưới 45kg nữ)

Nguyễn Văn Đương (Boxing, hạng cân 56kg nam)

Nguyễn Văn Hải (Boxing, hạng cân 64kg nam)

Nguyễn Thị Ánh Viên (Bơi, 800m tự do nữ)

Trương Đình Hoàng (Boxing, hạng cân 81kg nam)

Nguyễn Công Thành (Vật cổ điển, hạng cân 63kg nam)

Trần Thị Yến Hoa (Điền kinh, 100m rào nữ)

Khuất Phương Anh (Điền kinh, 800m nữ)

Dương Hồng Phúc (Vật cổ điển, hạng cân 72 kg nam)

Đỗ Thế Kiên (Billiards, pool 10 bi đơn nam)

Nguyễn Mạnh Cường (Boxing, hạng cân 75kg nam)

ĐT Bóng chuyền nữ (Bóng chuyền nữ)

Huy chương Đồng:

Châu Kiều Oanh, Lê Phương Thảo, Nguyễn Tường Vi (Bắn cung, đồng đội 3 dây nữ)

Vương Trung Khiên, Nguyễn Phương Nguyên, Nguyễn Vũ Hoàng Dũng, Huỳnh Trọng Tuấn, Đỗ Thành Hưng (E-sports, Liên quân Mobile)

Dương Thị Thanh Minh (Jiu Jitsu, hạng cân dưới 49kg nữ)

Cấn Văn Thắng (Jiu Jitsu, hạng cân dưới 62kg Nam)

Trần Lê Anh Tuấn (Billiars, English billiards)

Giang Việt Anh, Phạm Trường An, Sài Công Nguyên (Karate, kata đồng đội nam)

Phạm Thị Diễm (Nhảy cao nữ)

Trần Thị Yến Hoa - Lê Thị Mộng Tuyền - Hà Thị Thu - Lê Tú Chinh (Điền kinh, 4x100m tiếp sức nữ)

Duy Anh (SHTT)


Vinamilk
Sunshine

Tap chi Ngan Hang
SO HUU TRI TUE